Lokacin da Shock absorber ya karye menene alamun zasu kasance

 

shock absorber aka gyara

Lalacewar abin girgiza mota, abin da ya fi fitowa fili shine motar da ke kan hanyar tsalle, birki zai bayyana maras kyau.

Auto shock absorber shine don kare jiki da firam, tsarin tuki na mota, rage girgizar jiki da firam don samarwa, don haɓaka kwanciyar hankali da kwanciyar hankali na tukin abin hawa, tsarin dakatarwar mota ya ƙunshi spring da damper Silinda, nasa ne na wani nau'i na consumables, amfani na dogon lokaci zai iya haifar da shock absorber.

Idan na'urar girgiza motar ta karye, motar da aka samar ta hanyar girgiza mafi kyau a cikin rugujewar hanya, tayoyin za su iya rasa riko, ƙafafun baya sun rasa kama zai sa motar ta haifar da sabon abu, saboda gazawar abin girgiza, yanayin aminci na motar za ta ragu, birkin motar ko kuma zai iya faruwa yayin canjin layi, kuma yana iya rage sarrafa mota kuma aikin sarrafawa ba shi da kyau, Mai saurin haɗari.

Ingancin tsarin ɗaukar girgiza kai tsaye yana rinjayar ta'aziyyar motar, don haka motar da ke cikin tuki ba ta da ƙarfi, dole ne ta ragu lokacin da saurin gudu, ya kamata ya sanya mai ɗaukar girgiza sau da yawa kawai a cikin kyakkyawan yanayin aiki, idan akwai. dole ne a gyara matsalar cikin lokaci.

Shock absorber ya karye wace alama za ku iya samu

Mai karyewar girgiza zai bayyana alamun kamar haka: 1, motar da ke kan hanya mai cike da cunkuso ko kuma saurin gudu, wata dabara ta ba da sautin “MAO”.

2. Motar a cikin mummunan yanayin hanya don nisa, sannan ta taɓa harsashi na kowane mai ɗaukar girgiza.A karkashin yanayi na al'ada, harsashi na abin sha ya kamata ya kasance da zafin jiki, kuma yawan zafin jiki yana nuna cewa mai ɗaukar girgiza yana aiki.Idan harsashi mai ɗaukar girgiza ya yi sanyi, akwai wani abu da ba daidai ba a cikin abin da ke ɗaukar girgiza.

3. Idan aka tsayar da motar, mai shi ya danna gaban motar, sai gawar ta gangara.Bayan sakewa da hannu, jiki zai sake dawowa, idan sake dawowa nan da nan ya yi tsayin daka, cewa mai shayarwa yana da kyau.Idan sake dawowa bayan jiki akai-akai akai-akai sau da yawa, cewa mai ɗaukar girgiza ba daidai ba ne.

 

3

4. Hakazalika da labarin na uku, jikin motar zai sami girgiza mai ƙarfi lokacin da birki na gaggawa, kuma girgizar bayan ta yi girma sosai.Idan masu ɗaukar girgiza suna da kyau, motar ba za ta girgiza da ƙarfi ba kuma girgizar ƙasa ba za ta yi girma ba.

Fahimtar mai sauƙi shine: idan mai ɗaukar girgiza ya karye, bazarar damp ɗin motar ba zai iya jinkirta dawowa ba, jinkirin matsawa, zai zama kamar trampoline.

Matsalolin motar motsa jiki, ba wai kawai zai shafi jin dadi da kuma kula da abin hawa ba, kalmomi masu mahimmanci za su haifar da gudu na mota, musamman ma a babban gudun zai sami haɗari na aminci.

Matsakaicin sassa na motoci suna ba da duk sassan gyaran gyare-gyaren girgiza .Kayan samfuranmu sun haɗa da: ɓangaren stamping ( wurin zama na bazara , sashi ) , shims , sandar fistan , sassan ƙarfe foda (fistan , jagorar sanda ) , hatimin mai da sauransu.

 

 

 


Lokacin aikawa: Jul-22-2022