Ilimin kula da abin girgiza kullun (yadda ake kula da abin sha)

Ilimin kula da abin girgiza kullun

Dakatar da Mcpherson mai zaman kanta

Domin yin girgizar firam da ruɓewar jiki cikin sauri, haɓaka ta'aziyyar tafiya da ta'aziyyar motar, tsarin dakatarwar mota gabaɗaya yana sanye take da masu ɗaukar girgiza.
Shock absorbers sassa ne masu rauni a cikin tsarin amfani da mota.Ingancin aiki na masu ɗaukar girgiza kai tsaye zai shafi kwanciyar hankali na tukin mota da rayuwar wasu sassa.Sabili da haka, ya kamata mu sanya masu ɗaukar girgiza sau da yawa a cikin yanayin aiki mai kyau.Ana iya amfani da hanyoyi masu zuwa don bincika ko mai ɗaukar girgiza yana aiki da kyau.

1. Sanya motar ta tsaya bayan tuki 10km akan hanya tare da rashin kyawun yanayin hanya, taɓa harsashin abin girgiza da hannu.Idan bai yi zafi sosai ba, babu juriya a cikin na'urar bugun girgiza kuma abin girgiza ba ya aiki.A wannan lokacin, ana iya ƙara man mai mai da ya dace, sannan gwajin, idan harsashi ya yi zafi, don ƙarancin mai na ciki, ya kamata a ƙara isasshen mai;In ba haka ba, abin girgiza ya kasa.

2. Dannakarada kyar sannan a sake shi.Idan motar tana da tsalle-tsalle 2 ~ 3, mai ɗaukar girgiza yana aiki da kyau.

Farashin-0344956

3.Lokacin da motar ke tafiya a hankali kuma tana yin birki a cikin gaggawa, idan motar ta girgiza da ƙarfi, akwai matsala tare da na'urar ɗaukar hoto.

4.Remove da shock absorber zuwa tsaye, da kuma haɗa kasa zobe matsa a kan vise, ja rage vibration lever sau da yawa, wannan lokaci ya zama barga juriya, ja up juriya ya zama mafi girma fiye da juriya a lokacin da latsa saukar da su, irin wannan. kamar juriya mara ƙarfi ko ba tare da juriya ba, na iya zama rashin cikimai dampor sassan bawullalace, ya kamata a gyara ko canza sassa.
Bayan kayyade abin sha yana da matsala ko gazawa, ya kamata mu fara bincika ko na'urar bugun mai tana da ɗigon mai ko kuma alamun ɓoyayyen mai.

 

Gas ɗin hatimin mai, lalatawar gasket ɗin ɓarna, ma'ajiyar mai Silinda shugaban goro sako-sako da.Yana iya zama hatimin mai da gasket ɗin sun lalace kuma basu da inganci, kuma yakamata a maye gurbin sabbin hatimin.Idan har yanzu ba a iya kawar da zubewar mai ba, ya kamata a ciro abin girgiza.Idan ba a jin gashin gashi ko nauyin nauyi ba, ya kamata a kara bincika tazarar da ke tsakanin fistan da Silinda ko piston da Silinda sun yi girma sosai, ba a lanƙwasa sandar haɗin fistan ɗin na abin girgiza ba, kuma saman sandar haɗin piston Silinda yana tabo ko ja.

mai tururi like

Idan shock absorber bai zubo mai ba, ya kamata ya duba abin haɗa fil ɗin shock ɗin,sandar haɗi(shock absorber piston sanda), haɗa rami, roba,bushewa, da sauransu, ko akwai lalacewa, walda, tsagewa ko faɗuwa.Idan binciken da ke sama ya kasance al'ada, mai ɗaukar girgiza ya kamata a ƙara bazuwa, duba ko rata tsakanin piston da Silinda ya yi girma sosai, silinda ba ta da ƙarfi, hatimin bawul ɗin yana da kyau, diski ɗin bawul da wurin zama yana da ƙarfi, kuma abin girgiza mai shimfiɗa shimfidar bazara yana da taushi sosai ko karye, gwargwadon halin da ake ciki don ɗaukar gyara ko maye gurbin hanyar gyarawa.
Bugu da kari, da shock absorber zai bayyana a cikin ainihin amfani da kuskuren sauti, wanda shi ne yafi saboda shock absorber da leaf spring, frame ko shaft karo, roba kushin lalacewa ko fado kashe da kuma girgiza absorber dustproof Silinda nakasawa, kasa isa. man fetur da wasu dalilai, ya kamata a gano dalilin, gyara.
Ya kamata a gwada mai ɗaukar girgiza a kan teburin gwaji na musamman bayan dubawa da gyarawa.Lokacin da mitar juriya ta kasance 100 ± 1mm, juriya na bugun jini da bugun bugun jini ya kamata ya dace da buƙatun, yana nuna cewa mai ɗaukar girgiza shine ainihin al'ada.

 

Idan kun kasance mai gyaran girgiza girgiza, to da fatan za a tuntuɓe mu don samun duk abubuwan abubuwan da ke ɗaukar girgiza, Max Auto shine babban masana'anta na abubuwan fashewar girgiza, sun haɗa da sandar piston, ɓangaren sintered, shims, daji na roba, hatimin mai, bawul, jagorar sanda, sassa na stamping , tubes da sauransu.

Za mu iya yarda da ƙananan yawa, MOQ 100 inji mai yiwuwa ne.

shock absorber aka gyara

 


Lokacin aikawa: Mayu-13-2022