Yadda za a zabi dabaran da ta dace?

Dabarun asali ilmi

Wheel hub: Hakanan ana kiransa rim, yana nufin ɓangaren da aka sanya axle a tsakiyar dabaran.Wani muhimmin sashi ne mai haɗa drum ɗin birki (ko faifan birki), faifan dabaran da mashin gatari.An sanye shi a kan bututun shaft ko jaridar ƙulli tare da bearings.

 ƙafafun -1

Rabewa

Daga tsarin masana'antu, akwai nau'i biyu: simintin gyare-gyare da ƙirƙira.Gabaɗaya, zoben simintin gyare-gyare ana yin su ne da aluminum, yayin da ake yin zoben ƙirƙira da aluminum da titanium.Gabaɗaya, zoben jabun yana da ƙarfi, kuma ana amfani da zoben jabun don tsere.Zoben jabu na matakin farko da ake amfani da shi don tsere yana daidai da rabin nauyin zoben simintin mu na yau da kullun.Ƙara nauyi, ƙananan asarar wutar lantarki, da sauri da kuke gudu.

 

Wata ma'anar ma'anar cibiya ta dabaran ita ce bambanci tsakanin farar ramin da rashin daidaituwa.Don sanya shi a sauƙaƙe, ramin rami shine matsayi na dunƙule, kuma eccentricity yana nuna nisa daga saman (fixing surface) na cibiya da aka yi amfani da shi don zazzagewa zuwa tsakiyar layin cibiyar.Abubuwan buƙatun don kyakkyawar cibiya ta ƙafafu sune: ƙaƙƙarfan iri ɗaya, siffar zagaye, ƙarancin nakasar zafi, da ƙarfin ƙarfi.

 

Za a iya sabunta ƙafafun.Wasu mutane suna haɓaka motocinsu kuma suna amfani da manyan ƙafafu, amma diamita na waje na taya ya kasance iri ɗaya, faɗuwar taya ya zama babba, jujjuyawar motar ta ƙarami, kuma kwanciyar hankali ta inganta, amma motar Me ya ɓace. ne ta'aziyya.

 ƙafafun -2

Game da hanyar kulawa da dabaran

Tafukan motocin alfarma galibi an yi su ne da gawa na aluminum.Irin wannan dabaran yana da kyau, amma kuma yana da laushi sosai.Don kiyaye kamannin cibiyar da kyau, baya ga yin taka tsantsan don hana lalacewa ta hanyar bazata yayin tuki, dole ne a kiyaye ta kuma a kiyaye ta akai-akai.Idan kana da lokaci, ya kamata ka yi tsaftataccen tsaftacewa sau ɗaya a mako. 

1. Wanke ɓangarorin yashi da ke manne da saman cibiyar motar da dattin da ke da sauƙin lalata cibiyar dabarar.In ba haka ba, saman gami zai lalace kuma ya lalace.

2. Kula da saman ciki da na waje na cibiyar dabaran tare da tsabtace mai hana acid.Zai fi kyau a yi kakin zumar cibiya a kowane wata 2 don tsawaita rayuwar cibiyar.

Don kiyaye kamannin motar da kyau, ban da yin taka tsantsan don hana lalacewa ta hanyar haɗari a lokacin tuƙi, yana da mahimmanci a kula da kulawa akai-akai.Ana ba da shawarar yin kakin zumar cibiya sau ɗaya a kowane watanni 2 don tsawaita rayuwar sabis na cibiyar dabaran.Amma a yi hattara kar a yi amfani da mai haskaka fenti ko wasu kayan goge-goge a kan cibiya.

 


Lokacin aikawa: Nuwamba-26-2021